ದೇಶದಲ್ಲಿ ʻH3N2ʼ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಹೆಚ್ಚಳ; ಈ ರೂಲ್ಸ್‌ ಫಾಲೋ ಮಾಡುವಂತೆ ತಜ್ಞರಿಂದ ಸೂಚನೆ

BIG NEWS : ದೇಶದಲ್ಲಿ ʻH3N2ʼ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಹೆಚ್ಚಳ; ಈ ರೂಲ್ಸ್‌ ಫಾಲೋ ಮಾಡುವಂತೆ ತಜ್ಞರಿಂದ ಸೂಚನೆ

ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಇನ್‌ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ A ಸಬ್‌ಟೈಪ್ H3N2 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹಠಾತ್ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಇದು ಆತಂಕವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ. ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವಿರಾರು ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ Aನ H3N2 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ.

ಇದು 3-5 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಜ್ವರ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಕೆಮ್ಮು ಮೂರು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರು H3N2 ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಐಐಎಂಎಸ್‌ನ ಮಾಜಿ ಉನ್ನತ ವೈದ್ಯರು, ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮೇದಾಂತ ಡಾ ರಂದೀಪ್ ಗುಲೇರಿಯಾ ಅವರು, ‘H3N2 ಒಂದು ರೀತಿಯ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ ವೈರಸ್. ಇದನ್ನು ನಾವು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ, ಇದು ಆಂಟಿಜೆನಿಕ್ ಡ್ರಿಫ್ಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುವ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುವ ವೈರಸ್. H1N1 ನಿಂದಾಗಿ ನಾವು ಅನೇಕ ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಒಂದು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಆ ವೈರಸ್ನ ಪರಿಚಲನೆಯು ಈಗ H3N2 ಆಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಆಗಿದೆ’ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸ ವೈರಸ್ ಹನಿಗಳ ಮೂಲಕ COVID ನಂತೆಯೇ ಹರಡುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಓಡಾಡುವವರು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಾಗಿ ಮಾಸ್ಕ್‌ ಧರಿಸಿ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕೈಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ, ದೈಹಿಕ ಅಂತರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ. ಇದರ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಜ್ವರ, ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲು, ಕೆಮ್ಮು, ದೇಹದ ನೋವು ಮತ್ತು ಶೀತ, ಈ ಇನ್ಫ್ಲುಯೆನ್ಸಗೆ ಸ್ವಯಂ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವಂತೆ ICMR ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿತು. ಇದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ರೋಗ ಲಕ್ಷಣ ಕಂಡು ಬಂದ್ರೆ, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದಾಗಿ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಮಕ್ಕಳು ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದರೆ, ಸೋಂಕು ಹರಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಅವರನ್ನು ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸದಂತೆ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

You May Also Like