ಮಾರ್ಚ್ 31ರೊಳಗೆ ಆಧಾರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ ಲಿಂಕ್‌ ಮಾಡಿ; ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ʻSEBIʼ ಸೂಚನೆ

BIG NEWS : ಮಾರ್ಚ್ 31ರೊಳಗೆ ಆಧಾರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಾನ್ ಕಾರ್ಡ್‌ ಲಿಂಕ್‌ ಮಾಡಿ; ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ʻSEBIʼ ಸೂಚನೆ

ಬಂಡವಾಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿಯಂತ್ರಕ ಸೆಬಿ(SEBI) ಎಲ್ಲಾ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಮತ್ತು ಸುಗಮ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗಾಗಿ ಮಾರ್ಚ್ 31 ರೊಳಗೆ ತಮ್ಮ ಪಾನ್(PAN) ಅನ್ನು ಆಧಾರ್(Aadhaar) ಸಂಖ್ಯೆಯೊಂದಿಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 31, 2023 ರ ಗಡುವನ್ನು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ (CBDT) ಸುತ್ತೋಲೆಯ ಮೂಲಕ ಹೊರಡಿಸಿತು, ಅದು ಅನುಸರಿಸಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ಪಾನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಮಾರ್ಚ್ 8 ರಂದು SEBI ಆದೇಶವನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿದಿದ್ದು, ಆಯಾ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಆಧಾರ್‌ಗೆ ಪಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡದಿರುವ ಇಂತಹ ಘಟನೆಯನ್ನು KYC ಅಲ್ಲದ ಅನುಸರಣೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದು ನಂತರ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕಾಯಿದೆ, 1961 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವವರೆಗೆ ಭದ್ರತೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಹಿವಾಟುಗಳ ಮೇಲೆ‌ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

‘ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಪ್ಯಾನ್ ಪ್ರಮುಖ ಗುರುತಿನ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು KYC ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳ ಭಾಗವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಎಲ್ಲಾ ವಹಿವಾಟುದಾರರು ಮಾನ್ಯ KYC ಅನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲಾ SEBI ನೋಂದಾಯಿತ ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ (MII) ಅಗತ್ಯವಿದೆ’ ಎಂದು SEBI ಹೇಳಿಕೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

You May Also Like