ನಿಮ್ಮ ‘ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್’ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಯಾರಾದ್ರೂ ‘ಸಾಲ’ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರಾ.? ಈ ರೀತಿ ಕಂಡು ಹಿಡಿಯಿರಿ

ನಿಮ್ಮ 'ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್'ನಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಯಾರಾದ್ರೂ 'ಸಾಲ' ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರಾ.? ಈ ರೀತಿ ಕಂಡು ಹಿಡಿಯಿರಿ

ಕೆಎನ್‍ಎನ್‍ಡಿಜಿಟಲ್ ಡೆಸ್ಕ್ : ಇಂದಿನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಯುಗದಲ್ಲಿ, ವಂಚನೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಸೈಬರ್ ದರೋಡೆಕೋರರು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನ ಮಾಡಲು ಪ್ರತಿದಿನ ಹೊಸ ತಂತ್ರಗಳನ್ನ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ದರೋಡೆಕೋರರು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಲ ಪಡೆದ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಪ್ರಕರಣಗಳು ನಡೆದಿವೆ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸಾಲವನ್ನ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದು ಆತನಿಗೆ ತಿಳಿದೇ ಇರೋದಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ವಂಚಕರು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಳಸಿ ಸಾಲಗಳನ್ನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಲವನ್ನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಅನ್ನೋದು ತಿಳಿಯುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ತಡವಾಗಿರುತ್ತೆ. ಬಡ್ಡಿದರ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾಲದ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಕರೋನಾ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್’ನಲ್ಲಿ ಸಾಲ ವಂಚನೆ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಾಲವನ್ನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನ ನೀವು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ವಿಧಾನ ಹೀಗಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಲಗಳನ್ನ ನೀಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಸ್ಕ್ಯಾಮರ್’ಗಳು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೂಲಕ ಸಣ್ಣ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಾಲಗಳನ್ನ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರೋದಿಲ್ಲ.

ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ಯಾನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅವರ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಗೆ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿರುತ್ತೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಬ್ಯಾಂಕಿಗೆ ಹೋಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸಿಬಿಲ್ ಸ್ಕೋರ್ ಪರಿಶೀಲಿಸಬಹುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸಾಲವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಸಾಲವನ್ನ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನ ಮರುಪಾವತಿಸಲಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಸಿಬಿಲ್ ಸ್ಕೋರ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರಿಪೋರ್ಟ್ ಮೂಲಕ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಾಲವನ್ನ ಬಾಕಿ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನಾದರೂ ತಪ್ಪನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಈ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಬ್ಯೂರೋ ಮತ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ನೀಡುವವರನ್ನ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು. ಈ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನ ನೀಡಬೇಕು.

You May Also Like