ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್‌ ನೌಕರರ ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ: ಮುಷ್ಕರ ಕೈಬಿಟ್ಟ 60,000 ನೌಕರರು

KPTCL Strike : ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್‌ ನೌಕರರ ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ ಸರ್ಕಾರ: ಮುಷ್ಕರ ಕೈಬಿಟ್ಟ 60,000 ನೌಕರರು

ಬೆಂಗಳೂರು, ಮಾರ್ಚ್ 15: ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್‌ ಸೇರಿದಂತೆ ರಾಜ್ಯದ ವಿವಿಧ ಎಸ್ಕಾಂಗಳ ನೌಕರರಿಗೆ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಶೇಕಡ 20ರಷ್ಟು ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳ ಮಾಡಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಬುಧವಾರದಿಂದ ಹಮ್ಮಿಕೊಂಡಿದ್ದ ಮುಷ್ಕರವನ್ನು ನೌಕರರ ಸಂಘ ಕೈಬಿಟ್ಟಿದೆ.

ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್‌ ನೌಕರರರು ಮುಷ್ಕರ ಆರಂಭಿಸುವುದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನವೇ ಮುಂದಾಗಿ ಬುಧವಾರ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಎಸ್ಕಾಂಗಳ ನೌಕರರ ವೇತನ ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಮಾಡಿದೆ.

2022ರ ಏಪ್ರಿಲ್​ನಿಂದ ಅನ್ವಯವಾಗುವಂತೆ ಈಗಿರುವ ವೇತನದ ಮೇಲೆ ಶೇಕಡಾ 20ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ ಮಾಡಲು ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಂಧನ ಖಾತೆ ಸಚಿವ ಸುನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಕಾರ್ಕಳ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್​ ನೌಕರರು ನಾಳೆಯ ಮುಷ್ಕರನ್ನು ವಾಪಸ್ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ತಮ್ಮಮ್ಮ ಬೇಡಿಕೆ ಈಡೇರಿದ ಕಾರಣ ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಸರಬರಾಜು ಕಂಪನಿಗಳ ನೌಕರರು ಮುಷ್ಕರಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗಿದ್ದರು. ಇನ್ನೂ ನಮಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಏನೂ ಉಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ವಿದ್ಯುಚ್ಛಕ್ತಿ ಮಂಡಳಿ ನೌಕರರ ಸಂಘ ಮತ್ತು ಸಂಘದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆರ್.ಎಚ್.ಲಕ್ಷ್ಮೀಪತಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದರು. ಹಿಂದೆ ಕೆಪಿಟಿಸಿಎಲ್ ಮಂಡಳಿ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಸಚಿವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 2022 ರಿಂದ ಶೇ. 22 ರಷ್ಟು ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರು ತಾವು ಕೊಟ್ಟ ವಚನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಆದೇಶವು ಶೇ. 12-15 ರಷ್ಟು ವೇತನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ನಾವು ಹಣಕಾಸು ಇಲಾಖೆ ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರಲು ಮಾತ್ರ ಅವರನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದರು.

ಫೆಡರೇಶನ್ ತನ್ನ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲಿ ಐದು ಎಸ್ಕಾಂಗಳಿಂದ 60,000 ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮುಷ್ಕರದಿಂದ ರಾಜ್ಯಾದ್ಯಂತ ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯತ್ಯಯವಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇತ್ತು. ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಲು ನಾವು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾವು ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ನಮಗೆ ಬೇರೆ ದಾರಿಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಫೆಡರೇಶನ್ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಡಾ.ಗೋವಿಂದಸ್ವಾಮಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ವಿದ್ಯುತ್‌ ಕ್ಷೇತ್ರದ ನೌಕರರಿಗೆ ಇತರ ಸರ್ಕಾರಿ ಇಲಾಖೆಗಳಲ್ಲಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇತನವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಿದ ಗೋವಿಂದಸ್ವಾಮಿ ನೌಕರರು ಅಪಾರ ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಸ್ವರೂಪ ಬೇರೆ ಇಲಾಖೆಗಳಂತೆ ಇಲ್ಲ, ಪ್ರತಿ ಗಂಟೆಗೆ ಅಪಘಾತ ಸಂಭವಿಸಿ ನಮ್ಮ ಲೈನ್‌ಮೆನ್‌ಗಳು ಅನೇಕರು ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಇತರ ಇಲಾಖೆಗಳಲ್ಲಿನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ ಗಡಿಯಾರದ ಸುತ್ತ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದರು.

You May Also Like