ಸಾರ್ವಜನಿಕರೇ ಗಮನಿಸಿ: ನಾಳೆಯಿಂದ ಅಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ, ಲಿಸ್ಟ್ ಇಲ್ಲಿದೆ.!

Daily Use Product & Grocery Items Retailer from Amritsar

ಹೊಸ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷವು ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಹಣದುಬ್ಬರವು ಏಪ್ರಿಲ್’ನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿದೆ. ಅನೇಕ ವಸ್ತುಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ದುಬಾರಿಯಾಗಲಿವೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರ ಜೇಬಿನ ಮೇಲೆ ನೇರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಲಿದೆ.

ಅಲ್ಲದೆ, ಬಜೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾದ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನ ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗುವುದು. ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಯಾವ ವಸ್ತುಗಳು ದುಬಾರಿಯಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದು ಅಗ್ಗವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಎಲ್‌ಇಡಿ ಟಿವಿಗಳು, ಜವಳಿ, ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ಗಳು, ಆಟಿಕೆಗಳು, ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಲೆನ್ಸ್ಗಳು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು, ವಜ್ರದ ಆಭರಣಗಳು, ಜಲಚರಗಳ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಮೀನಿನ ಎಣ್ಣೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಲಿಥಿಯಂ ಐಯಾನ್ ಸೆಲ್ಗಳ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳು, ಬಯೋಗ್ಯಾಸ್ ವಸ್ತುಗಳು, ಸೀಗಡಿ ಆಹಾರ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಅಗ್ಗವಾಗಲಿವೆ. ಇನ್ನು ಲಿಥಿಯಂ ಮಾರಾಟ ಮತ್ತು ಬೈಸಿಕಲ್ ಖರೀದಿ ಅಗ್ಗವಾಗಲಿದೆ. ಅದ್ರಂತೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಬಜೆಟ್ 2023ರಲ್ಲಿ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಮೇಲಿನ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಸುಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಅವರ ಮೇಲಿನ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಸುಂಕವನ್ನ ಶೇಕಡಾ 5 ರಿಂದ 2.5 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ, ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ, ಈ ವಸ್ತುಗಳು ಅಗ್ಗವಾಗುತ್ತವೆ.

Daily use products | Facebook

ಬಜೆಟ್’ನಲ್ಲಿ ಸುಂಕವನ್ನ 1 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 16 ರಿಂದ ಸಿಗರೇಟುಗಳನ್ನ ಖರೀದಿಸುವುದು ದುಬಾರಿಯಾಗಲಿದೆ. ಇನ್ನು ದೂರದರ್ಶನದ ಓಪನ್ ಸೆಲ್ ಭಾಗಗಳ ಮೇಲಿನ ಕಸ್ಟಮ್ಸ್ ಸುಂಕವನ್ನ ಸರ್ಕಾರ ಶೇಕಡಾ 2.5ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅಡಿಗೆಯ ಚಿಮಣಿಗಳು, ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಬೈಸಿಕಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಆಟಿಕೆಗಳು, ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಕಾರುಗಳು ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳು, ಎಕ್ಸ್-ರೇ ಯಂತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಆಮದು ಮಾಡಿದ ಬೆಳ್ಳಿ ಸರಕುಗಳು, ಕೃತಕ ಆಭರಣಗಳು, ಸಂಯೋಜಿತ ರಬ್ಬರ್ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಬೆಳ್ಳಿ (ಬೆಳ್ಳಿ ಬಾಗಿಲು) ಬೆಲೆಗಳು ಸಹ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿವೆ. ಕಸ್ಟಮ್ ಸುಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ದುಬಾರಿಯಾಗುತ್ತವೆ.

ಹೊಸ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷ.
ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಕಾರು ಖರೀದಿಸುವುದು ಸಹ ದುಬಾರಿ.!
ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್, ಹೀರೋ ಮೋಟೊಕಾರ್ಪ್ ಮತ್ತು ಮಾರುತಿ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ತಮ್ಮ ವಾಹನಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿವೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಏಪ್ರಿಲ್ 1 ರಿಂದ ಹೊಸ ಸೆಡಾನ್ ಕಾರನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಸಹ ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಲಿದೆ. ಹೋಂಡಾ ಅಮೇಜ್ ಕಾರು ಕೂಡ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ದುಬಾರಿಯಾಗಲಿದೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 1ರಿಂದ, ಕಂಪನಿಯ ವಾಹನಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ವಾಹನಗಳ ಬೆಲೆಗಳನ್ನ ವಿವಿಧ ಮಾದರಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಈ ಕಂಪನಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

You May Also Like